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HOTUBA YA MKUU WA MKOA WA 

SHINYANGA MHESHIMIWA ZAINAB R. 

TELACK KWENYE KILELEL CHA 

MAADHIMISHO YA SIKU YA WANAWAKE 

DUNIANI TAREHE 11/03/2017 KATIKA 

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA 

SHINYANGA  

 

Kaimu Katibu Tawala Mkoa, 

Meneja wa Benki ya CRDB, 

Mganga Mkuu wa Mkoa Shinyanga, 

Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa 

Shinyanga, 

Wafanyakazi wote wa Benki ya CRDB, 

Wafanyakazi wa Hospitali ya Rufaa Shinyanga, 

Wanawake wa Manispaa ya Shinyanga, 

Wananchi wote,  

Waandishi wa Habari, 

Wageni Waalikwa, 

Mabibi na Mabwana, 

 

Habari za Asubuhi: 

 

Nianze kwa kuwashukuru sana akina mama kwa 

kuitikia wito wa Benki ya CRDB Tawi la 
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Shinyanga kushiriki katika zoezi hili la kupima 

Afya zenu hususani Saratani ya Matiti na Shingo 

ya Kizazi. 

 

Niishukuru Benki ya CRDB kwa kuunga mkono 

jitihada za Serikali katika kuhakikisha 

inashughulikia suala la tiba na kinga kwa 

wananchi wake. 

Nawashukuru pia Wafanyakazi wa Hospitali  ya 

Rufaa ya Shinyanga kwa kutumia muda na 

taaluma yao kuokoa maisha ya akina mama hapa 

Shinyanga. 

 

Ndugu Wananchi, 

Wakati tunahitimisha maadhimisho ya siku ya 

wanawake duniani, ambayo kwa mwaka huu wa 

2017  kaulimbiu yake inasema, “Tanzania ya 

Viwanda, Wanawake ni msingi wa mabadiliko 

ya Kiuchumi”, suala la Afya ya akina mama ni la 

kipaumbele cha juu sana. Ni vizuri wanawake 

kujua Afya zao mapema na kuwahi kupata tiba 

kwa wakati.  Hii itawawezesha kushiriki vizuri 

katika shughuli za uzalishaji mali ambao 

utapelekea kuinua vipato vyao na familia zao. 
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Nashukuru leo hii Benki ya RCDB imeliona hili 

na kutumia nafasi hii kufadhili upimaji wa 

Saratani ya Matiti na shingo ya kizazi kama 

mchango wao kwa jamii hususani pale ambapo 

akina mama wanaposherehekea siku yao. 

 

Ndugu Wananchi, 

Jumla ya wanawake zaidi ya 400 wa Manispaa ya 

Shinyanga watashiriki zoezi hili litakalodumu 

kwa muda wa siku mbili.  Ikumbukwe kuwa 

kujua Afya ni jambo moja na kuitunza na kupata 

tiba ni jambo jingine. 

 

Ili utunze afya yako au upate tiba ya afya yako ni 

lazima ufanye maandalizi ya kujiwekea akiba ya 

fedha zako utakazotumia kwa ajili hiyo, hivyo 

shime kwa wanawake kutumia fursa nyingine ya 

Benki ya CRDB ya kufungua Akaunti ya Malkia 

ili kujiimarisha kiuchumi na hatimaye 

kukabiliana na changamoto za Afya zetu na 

familia kwa ujumla. 

 

Mwisho, nawasihi wote kutumia fursa hii 

iliyotolewa na Benki ya CRDB kama mwanzo wa 

kuchunguza Afya zetu mara kwa mara na pia 
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kuwahamasisha wale ambao hawakubahatika 

kushiriki kwenye zoezi hili leo, kufanya hivyo 

pale inapowezekana.  Pia nawaomba waandishi 

wa habari kutumia fursa hii kutoa elimu kwa 

wanawake juu ya umuhimu wa kupima afya zao  

hususani Saratani ya Matiti na Shingo ya Kizazi. 

 

Baada ya kusema hayo naomba sasa 

niwakaribishe akina mama kwa ajili ya upimaji. 

 

Ahsanteni sana kwa kunisikiliza 


