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HOTUBA YA MKUU WA MKOA WA 

SHINYANGA  MHE. ZAINAB R. 

TELACK KWENYE MAADHIMISHO YA 

SIKU YA UHURU WA VYOMBO VYA 

HABARI DUNIANI YALIYOFANYIKA 

KIMKOA KATIKA UKUMBI WA HOTEL 

YA VIGMARK TAREHE 03 MEI, 2017 

 

Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya, 

Kamanda wa Polisi Mkoa, 

Wakurugenzi wa Mamlaka za Serikali za 

Mitaa, 

Wakuu wa Taasisi za Umma na Binafsi, 

Viongozi wa Dini, 

Viongozi wa vyama vya Siasa, 

Wadau wote wa Habari, 

Waandishi wa Habari, 

Mabibi na Mabwana, 

Habari za Asubuhi! 
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Ndugu Waandishi wa Habari, 

Awali ya yote, nachukua fursa hii 

kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi 

wa rehema kwa kutujalia sisi sote Afya 

njema na kutufikisha siku ya leo ambayo ni 

muhimu kwetu sote kuadhimisha siku ya 

Uhuru wa vyombo vya Habari Duniani. 

 

Kwa namna ya pekee, naushukuru sana 

uongozi wa “Shinyanga Press Club” kwa 

kunialika kuwa mgeni rasmi katika siku hii 

adhimu, najua mngeweza kumualika 

yeyote kuwa mgeni Rasmi katika 

maadhimisho haya lakini mkanialika mimi 

kutokana na upendo na imani kubwa 

mliyonayo kwangu, nami nawapenda sana 

na ninaahidi kuendelea kufanya kazi na 

ninyi nyote.         

 

Ndugu Waandishi wa Habari, 

Kama ilivyo kauli mbiu ya maadhimisho ya 

Uhuru wa Waandishi wa Habari kwa 
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mwaka huu “Klabu za waandishi wa Habari 

zina wajibu wa kuleta amani katika jamii"  Ni 

ukweli usiopingika kwamba waandishi wa 

habari mnayo dhamana kubwa sana ya 

kulinda amani tuliyonayo katika Taifa letu. 

Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania, Dkt. John Pombe 

Joseph Magufuli mara kwa mara amekuwa 

akisisitiza kwamba waandishi wa habari 

ndio nguzo pekee ya kulinda amani ya 

Nchi hii, amekuwa pia akitoa mifano ya 

Nchi mbalimbali barani Afrika zilizoingia 

kwenye vita na machafuko ya wao kwa 

wao (Civil Wars) kutokana na Kalamu za 

waandishi wa habari katika Nchi hizo 

kutumika vibaya. 

 

Ndugu Waandishi wa Habari, 

Katika kipindi hiki ambacho serikali ya 

awamu ya Tano inatekeleza kwa vitendo 

uwezeshaji wa ujenzi wa viwanda vidogo 

na vikubwa, niwaombe sana mtangulize 
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uzalendo ili Mkoa wetu usonge mbele.  

Sekta ya Viwanda ni mtambuka ambayo 

inahitaji pia juhudi zenu za kuandika na 

kutangaza vivutio vya uwekezaji vilivyopo 

katika Mkoa wetu. 

 

Ni wajibu wetu sote kama wadau muhimu 

wa tasnia hii ya habari kuhakikisha 

kwamba tunafichua maovu ili kulinda 

amani na utulivu katika Nchi yetu, kwa 

mfano katika kipindi cha uchaguzi Mkuu 

wa mwaka 2015, waandishi wa Habari 

katika Mkoa huu mlifanya kazi nzuri sana 

kwa kushirikiana vema na serikali hali 

iliyopelekea uchaguzi kuwa wa amani na 

utulivu. 

 

Natoa Rai kwenu, kuendelea kufanya kazi 

kwa weledi lakini pia kwa ubunifu wa hali 

ya juu pasipo kuvunja sheria za Nchi, 

ushirikiano wenu na viongozi wa serikali 

katika ngazi zote uendelee kuimarika na 
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pale kunapokuwa na dosari yoyote 

mnaweza kuwasiliana nasi ili turekebishe 

na tuweze kuendelea na utaratibu uliopo. 

 

Ndugu Waandishi wa Habari, 

Katika risala yenu mmesema, sensa ya 

waandishi wa habari mliyoifanya mwezi 

Desemba, 2016, Mkoa wa Shinyanga una 

jumla ya waandishi 90 kati yao waandishi 

31 tu ndio wanachama wa “Shinyanga 

Press Club” binafsi naona waandishi 31 ni 

wachache sana kwani ni asilimia 34.4 tu ya 

waandishi wote 90 waliopo ndio 

wanachama.  Niwaombe Waandishi wote 

mlioko hapa muwahamasishe waandishi 

wa habari wenzenu wajiunge na klabu 

yenu kwa sababu asilimia 65.6 ya 

waandishi walioko nje ya klabu ni wengi 

mnoo kiasi cha kuweza kuwahujumu 

katika tasnia yenu ya habari.  Ni rahisi sana 

makanjanja wa habari kujipenyeza wakiwa 
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nje ya mfumo rasmi kuliko ndani ya 

mfumo. 

 

Mwisho lakini sio katika umuhimu. 

Kupitia klabu yenu ya waandishi wa habari 

mnaweza kubuni vyanzo vya mapato 

vilivyo halali ili muweze kumudu gharama 

ndogo ndogo za kuendesha ofisi. 

 

“ Klabu za Waandishi wa habari zina 

wajibu wa kuleta amani katika Jamii” 

 

“Tuendelee kulinda amani yetu kwa 

kuepuka kuandika na kutangaza masuala 

ya uchochezi” 

 

Baada ya kusema hayo, sasa natamka 

kwamba maadhimisho haya ya siku ya 

uhuru wa vyombo vya habari duniani, 

katika Mkoa wa Shinyanga 

yamefunguliwa rasmi. 

 

Ahsanteni sana kwa kunisikiliza. 


